Chi tiết câu hỏi :

Tôi làm công nhân cho 1 công ty ở Quận 12, phải ngừng việc hơn 3 tháng nay vì công ty đóng cửa. Tuy nhiên tôi chưa nhận được tiền hỗ trợ. Hiện tôi đang nuôi 1 con nhỏ 4 tuổi. Xin hỏi, tôi có nhận được hỗ trợ nào không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Khác

UBND phường 14, Quận Gò Vấp, TPHCM trả lời vấn đề này như sau:

Bà Đào Grol Mữ Nai Kiều ở tại địa chỉ 549/43/4 tổ 3 Kp1 Lê Văn Thọ; nhà thuê; gia đình có 3 nhân khẩu, là công nhân. Các trường hợp khó khăn, chưa nhận tiền hỗ trợ của thành phố lần nào sẽ được hưởng trợ cấp theo hộ khó khăn, phòng trọ theo Công văn 2627/UBND-VX của UBND Thành phố và các văn bản hướng dẫn khác.

UBND phường đang xác minh lần lượt từng khu phố, thực hiện chi trả trực tiếp đến đúng đối tượng được hỗ trợ theo quy định.

Bài viết cùng chủ đề: