Chi tiết câu hỏi :

Xin hỏi, giáo viên công tác tại xã có điều kiện kinh tế – xã hội đặc biệt khó khăn (ĐBKK) được 10 năm, khi ra khỏi vùng ĐBKK đã được trợ cấp một lần, sau đó một thời gian lại chuyển công tác về vùng ĐBKK và công tác thêm 2 năm cho đến khi địa phương có quyết định ra khỏi vùng ĐBKK thì có được trợ cấp 1 lần nữa không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Nội vụ

Bộ Nội vụ trả lời vấn đề này như sau:

Trợ cấp một lần khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế – xã hội ĐBKK hoặc khi nghỉ hưu được quy định tại Điều 8 Nghị định số 76/2019/NĐ-CP ngày 8/10/2019 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kinh tế – xã hội ĐBKK.

Việc tổ chức thực hiện chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức ở tỉnh Ninh Bình thuộc thẩm quyền của UBND tỉnh. Vì vậy, đề nghị bà Đinh Thị Ngọc Thu liên hệ với cơ quan quản lý cán bộ, công chức, viên chức của tỉnh Ninh Bình để được giải đáp

Bài viết cùng chủ đề: