Chi tiết câu hỏi :

Mẹ tôi buôn bán ở chợ Trưởng Tòa, ấp Vĩnh Hòa, xã Vĩnh Thanh, huyện Phước Long, tỉnh Bạc Liêu. Do dịch COVID-19, mẹ tôi không đi bán hàng và cũng không có thu nhập hơn 2 tháng, nhưng đến nay vẫn không thấy hỗ trợ. Đề nghị chính quyền kiểm tra, giải quyết.

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Khác

UBND huyện Phước Long, tỉnh Bạc Liêu trả lời vấn đề này như sau:

Qua kết quả kiểm tra, xác minh của Tổ 162 thì trường hợp bà Nguyễn Thị Lùng (mẹ của bà Nhi) là tiểu thương, buôn bán tại chợ Trưởng Tòa, có sạp buôn bán cố định mặt hàng rau, củ, quả.

Theo quy định, đây là hàng hóa thiết yếu nên trong thời gian thực hiện giãn cách xã hội theo Chỉ thị số 16/CT-TTg của Thủ tướng Chính phủ thì vẫn được buôn bán. Nhưng do bà Lùng tự nghỉ nên không được xét hỗ trợ theo quy định.

Bài viết cùng chủ đề: