Chi tiết câu hỏi :

Hiện nay tại phường 11 TP Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu, người dân muốn nhận trợ cấp thì phải có bản công chứng giấy CMND và hộ khẩu mới được nhận hỗ trợ. Tôi xin hỏi, với tình hình dịch COVID-19 như hiện nay thì làm sao có thể công chứng được các giấy tờ? Địa phương yêu cầu như vậy có đúng không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Khác

Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Quyết định số 2558/QĐ-UBND ngày 30/8/2021 của UBND tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, người lao động chỉ cần nộp đơn đề nghị hỗ trợ theo mẫu quy định, không yêu cầu có CMND, hộ khẩu.

Đánh giá!
Có thể bạn quan tâm:

Bài viết cùng chủ đề: