Chi tiết câu hỏi :

Em tôi là nhân viên pha chế ở quán cà phê, thuê trọ tại khu phố 2, tổ 4, phường Tam Phú, TP. Thủ Đức, TPHCM. Hiện tại em tôi đang gặp khó khăn, đề nghị chính quyền địa phương hỗ trợ cho em tôi.

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Khác

UBND phường Tam Phú, TP. Thủ Đức, TPHCM trả lời vấn đề này như sau:

Về tiền hỗ trợ bị ảnh hưởng dịch COVID-19, UBND Phường Tam Phú thực tế đã chi trả cho 2.800 hồ sơ đăng ký (3 đợt) tại 5 Khu phố. Phường đang tiếp tục thực hiện hơn 7.200 hồ sơ nộp mới.

Trường hợp cần hỗ trợ thêm thông tin theo nhóm ngành nghề được quy định tại Nghị quyết số 09/NQ-HĐND và các văn bản hướng dẫn, đề nghị em của bà Liên liên hệ Trưởng/Phó Khu phố để được tư vấn.

(KP1 cô Hòa 0932.053.030; KP2 anh Phúc 0938.031.779, KP3 chú Thành 0907.250.091; KP4 chú Cường 0907.452.764; KP5 chú Long 0388.961.206).

Có thể bạn quan tâm:

Bài viết cùng chủ đề: