Chi tiết câu hỏi :

Gia đình tôi ở phường 21, quận Bình Thạnh, TPHCM, không được nhận trợ cấp đợt 1. Đến đợt 2, tôi đã gọi điện báo tổ trưởng làm hồ sơ bổ sung nhưng gia đình vẫn không nhận được. Đề nghị chính quyền xem xét trợ cấp cho gia đình tôi theo quy định.

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Khác

UBND phường 21, quận Bình Thạnh, TPHCM trả lời vấn đề này như sau:

Trường hợp của bà Nguyễn Thị Hoàng Thư cư ngụ tại 158/16 XVNT, theo quy định gói trợ cấp cho cá nhân đã tạm dừng. Phường đang tiến hành rà soát những hộ gia đình riêng lẻ và chưa có người nhận tiền trợ cấp, để lập danh sách hỗ trợ theo diện hộ lao động khó khăn hoặc gói an sinh xã hội.

Trong trường hợp gặp khó khăn về lương thực, thực phẩm thiết yếu, đề nghị bà liên hệ Trung tâm an sinh xã hội phường 21 (0903.121.226) để có cơ sở hỗ trợ.

Bài viết cùng chủ đề: