Chi tiết câu hỏi :

Gia đình tôi gồm 4 người, trong đó, mẹ chồng tôi đã ngoài 70 tuổi. tôi bị bệnh huyết áp và khớp, đi lại khó khăn. Các đợt trợ cấp trước gia đình tôi chưa được nhận. Gia đình bà chỉ được tổ trưởng phát cho gói an sinh và 5 kg gạo của mạnh thường quân. Tôi đã đăng ký danh sách hỗ trợ đợt 3, nhưng vẫn chưa nhận được tiền. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra trường hợp của gia đình tôi.

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Khác

UBND phường Tân Chánh Hiệp, Quận 12, TPHCM trả lời vấn đề này như sau:

Qua kiểm tra trường hợp bà Mai đã được đăng ký lập danh sách để chi hỗ trợ đợt 3 theo gói chính sách hỗ trợ của UBND TPHCM. Khi có lịch chi hỗ trợ UBND phường sẽ thông tin cho bà được biết thời gian và địa điểm cụ thể.

Trường hợp bà thật sự khó khăn, cần hỗ trợ lương thực thực phẩm và nhu yếu phẩm khác vui lòng liên hệ khu phố để được hỗ trợ.

Đánh giá!

Bài viết cùng chủ đề: