Chi tiết câu hỏi :

Vợ chồng tôi làm công nhân, đều đang thất nghiệp. Gia đình còn có 2 con nhỏ. Đề nghị chính quyền hỗ trợ trợ cấp lương thực, nhu yếu phẩm và trợ cấp tiền cho gia đình tôi.

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Khác

UBND xã Phú Xuân, huyện Nhà Bè, TPHCM trả lời vấn đề này như sau:

Qua xác minh thông tin, trường hợp ông Lê Văn Khang, địa chỉ: 294 Nguyễn Bình, ấp 2, xã Phú Xuân; nghề nghiệp: Công nhân KCX Tân Thuận. UBND xã Ủy ban nhân dân xã Phú Xuân đã ghi nhận thông tin, tuy nhiên, ông không thuộc diện hỗ trợ theo Nghị quyết số 09.

Trường hợp, ông hiện đang tạm nghỉ việc không hưởng lương, ông có thể liên hệ với công ty để đăng ký nhận trợ cấp theo quy định.

Trường hợp, chấm dứt hợp đồng lao động, ông đăng ký nộp hồ sơ để nhận trợ cấp thất nghiệp theo quy định. Ban ấp 2 đã liên hệ với ông để hỗ trợ ông 1 phần nhu yếu phẩm gồm 5 kg gạo.

Có thể bạn quan tâm:

Bài viết cùng chủ đề: